SFP SC and SFP LC transceiver สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก ต่างกันอย่างไร

SFP SC and SFP LC transceiver สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก ต่างกันอย่างไร

SFP SC and SFP LC transceiver สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก ต่างกันอย่างไร ก่อนอื่นขออธิบายคำจำกัดความของอุปกรณ์ชนิดนี้ Fiber optic transceiver หรือ Optical transceiver คืออุปกรณ์ที่ใช้รับ และ ส่ง ข้อมูล จากจุดหนึ่งไปอีกจุดหนึ่ง โดยผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก หรือจะเรียกว่าอุปกรณ์แปลงสัญญาณทางไฟฟ้าไปเป็นสัญญาณแสง โดยใช้เทคโนโลยีขั้นสูงในการแปลงสัญญาณ และให้มีความเร็วในการรับ และ ส่ง ข้อมูลที่มีความเร็วสูงตาม...

Read more
10G RJ45 10GBase-T Ethernet to 10GBaseX SFP+ Slot Fiber Media Converter

10G RJ45 10GBase-T Ethernet to 10GBaseX SFP+ Slot Fiber Media Converter

10G RJ45 10GBase-T Ethernet to 10GBaseX SFP+ Slot Fiber Media Converter Mini 10G Ethernet Fiber Media Converter เป็นอุปกรณ์แปลงสัญญาณไฟเบอร์ออฟติก(Fiber optic cable) หรือสายใยแก้วนำแสง ไปเป็นสัญญาณในระบบ Ethernet network LAN ที่ความเร็ว 10 Gigabit หรือ 10Gbase-T ด้าน RJ45 Copper และ 10Gbase-X ด้าน Fiber optic ตามมาตรฐาน Standard IEEE 802.3u, IEEE802.3ab, IEEE802.3bz, IEEE802.3an, IEEE 802.3ae แ...

Read more
Optical Distribution Frame (ODF) ในการจัดเก็บสายไฟเบอร์ออฟติกมีกี่แบบ

Optical Distribution Frame (ODF) ในการจัดเก็บสายไฟเบอร์ออฟติกมีกี่แบบ

Optical Distribution Frame (ODF) ในการจัดเก็บสายไฟเบอร์ออฟติกมีกี่แบบ What is Optical Distribution Frame(ODF) & Patch Panel Fiber ปัจจุบันมีการใช้งานระบบเครือข่ายสายเคเบิลไฟเบอร์ออฟติก(Fiber optic cable)กันมากขึ้นอย่างต่อเนื่อง หลากหลายระบบที่จะสามารถนำไปประยุกต์ใช้งานให้ตรงความต้องการนั้นๆ ทั้งนี้การจะเลือกอุปกรณ์จัดเก็บสายเคเบิลไฟเบอร์ออฟติกชนิดนี้นั้น จึงมีความสำคัญอย่างมากที่จะต้องทร...

Read more
กล่องพักสาย Fiber optic Box สำหรับงานระบบ FTTH, FTTD, FTTO, Networks

กล่องพักสาย Fiber optic Box สำหรับงานระบบ FTTH, FTTD, FTTO, Networks

กล่องพักสาย Fiber optic Box สำหรับงานระบบ FTTH, FTTD, FTTO, Networks กล่องพักสายและเก็บสายสำหรับงานระบบ ไฟเบอร์ออฟติก ทั้งชนิด Single-mode และ Multi-mode สามารถจัดเก็บและวางในตำแหน่งที่เราต้องการได้อย่างสะดวกและปลอดภัย เช่น ติดผนัง วางบนโต๊ะ หรือบนพื้น หรือจะวางในตู้สื่อสาร หรือตู้ไฟฟ้าได้อย่างเหมาะสมและลงตัว เพราะมีขนาดให้เลือกตามความต้องการ ของผู้ใช้งานเป็น หลัก โดยเริ่มที่ 1 ช่อง จนถึง 8 ช่อ...

Read more
สาย Fiber optic patch cord  และ Pigtail  คืออะไร และมีประโยชน์อย่างไร

สาย Fiber optic patch cord และ Pigtail คืออะไร และมีประโยชน์อย่างไร

สาย Fiber optic patch cord  และ Pigtail  คืออะไร และมีประโยชน์อย่างไร สายไฟเบอร์ออฟติก(Fiber optic cable) ชนิดที่ใช้งานในระบบสื่อสาร เช่นระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์, ระบบเทเลคอมและอื่นๆที่เกี่ยวข้อง จะแบ่งได้อยู่สองแบบ คือชนิด Single-mode และ Multi-mode ซึ่งโดยส่วนใหญ่ สายทั้งสองชนิดนี้จะเป็นแบบที่ใช้งานภายนอกอาคารและภายในอาคาร ที่มีจำนวนแกน (Core) หรือแท่งแก้วตั้งแต่ 4,6,12,24,48-120 Co...

Read more

ทั้งหมด 76 บทความ : จำนวน 16 หน้า :

1 [ 2 ] [ 3 ] [ 4 ] [ 5 ] [ 6 ] [ 7 ] [ 8 ] [ 9 ] [ 10 ] [ 11 ] [ 12 ] [ 13 ] [ 14 ] [ 15 ] [ 16 ] Next > >

Welcome to Bismon

ยินดีต้อนรับ สู่ website www.bismon.com ซึ่งเป็นเว็บไซด์ที่ให้บริการแก่ลูกค้าของทางบริษัทฯ และบุคคลทั่วไปที่สนใจ ซึ่งสินค้าทั้งหมดนี้เป็นสินค้าประเภทระบบ เครือข่ายเน็ทเวิร์ค หรือระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์ ที่มีการจัดจำหน่ายสินค้าผ่านช่องทางการขายสินค้า โดยผ่านตัวแทนจำหน่ายเท่านั้น ทั้งในกรุงเทพฯ และ ต่างจังหวัดทั่วประเทศ

Follow On Facebook

Last Article บทความล่าสุด

SFP SC and SFP LC transceiver สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก ต่างกันอย่างไร
SFP SC and SFP LC transceiver สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก ต่างกันอย่างไร

SFP SC and SFP LC transceiver สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก ต่างกันอย่างไร ก่อนอื่นขออธิบายคำจำกัดความของอุปกรณ์ชนิดนี้ Fiber optic transceiver หรือ Optical transceiver คืออุปกรณ์ที่ใช้รับ และ ส่ง ข้อมูล ...

Read more
Back To Top